• babban_banner_01
  • babban_banner_02

Rashin gazawa da mafita na makamashin ƙofar Asibiti

Ana amfani da kofar Asibitin ne a wurin jama'a na asibitin.Asibitin yanayi ne na kwayoyin cuta da yawa.Domin wurin na musamman na asibitin, kwararowar mutane na da yawa kuma suna da yawa, kuma ana iya yin karo da juna.Don haka kasancewar kofar Asibiti ba kofa ce kawai ba, har ma da taka rawa.Kyakkyawan kariya.Ƙofar Asibiti na iya yin kasawa yayin amfani kuma ba za a iya amfani da ita ta al'ada ba.Menene gazawar gama gari?Me ya kamata mu yi?

1. Lokacin da ƙofar Asibiti ke gudana, ƙofar a buɗe take kuma ba za a iya rufewa ba.Babban dalilan sune gazawar wutar lantarki, rashin haɗin wutar lantarki, tsoma bakin abu na waje da kuma hana tsangwama don samar da siginar koren walƙiya, wanda ke haifar da kullun jikin ƙofar yana buɗewa kuma baya rufewa, ɗayan kuma shine kuskuren buɗewa..

2. Lokacin da ƙofar Asibiti ke gudana, aikin buɗewa ko rufewa yana da sannu a hankali, musamman saboda ƙimar saitin na'urar buɗewa ko kullin saurin rufewa ya yi ƙasa sosai;juriya na tafiya yana da girma, bel ɗin yana kwance, kuma tashin hankali bai isa ba.Sannan zaku iya daidaita kullin saurin na'urar sarrafawa don buɗe ko rufe ƙofar daidai;kashe wutar lantarki, motsa ganyen kofa da hannu don bincika ko akwai cikas a cikin ɓangaren motsi;daidaita bel tashin hankali.

3. Tare da wucewar lokaci, ƙofar Asibiti na iya haifar da jujjuyawar igiyar roba ta zama babba kuma ƙarar da ba ta dace ba ta faru.Za mu iya canza nisa tsakanin dabaran ƙasa da firam ɗin tsaye guda uku don yin nisa tsakanin su biyun ya zama mafi girma, kuma a lokaci guda Daidaita dabaran rataye kuma daidaita jikin ƙofar zuwa wani wuri inda ba ya shafa a kan madaidaicin. igiyar roba;idan har yanzu ba za a iya warware ta ba, zaku iya maye gurbin ƙaramin siliki mai girman don warware shi.

4. Sassan guda uku waɗanda ke da haɗari ga hayaniya mara kyau: juzu'i tsakanin waƙa da dabaran, dabaran ƙasa ƙarƙashin jikin kofa, da juzu'i tsakanin igiyoyin roba.Maganin rashin jin daɗin ƙarar igiyar roba an ambata a sama.Matukar ba a kula da juzu'in da ke tsakanin waƙar da dabaran yadda ya kamata ba na dogon lokaci, waƙar tana da sauƙin faɗuwa daga ƙura, wanda ke haifar da ɓarna tsakanin waƙar da dabaran.Maganin shine a ƙara ɗan mai.Rashin hayaniyar ƙafar ƙasa yana faruwa ne sakamakon rashin jituwar da ke tsakanin jikin ƙofar da ƙafar ƙasa, kuma ana iya magance ta ta hanyar ajiye ƙafafun ƙasa a ƙarƙashin jikin ƙofar.

5. Idan yana da matsala tare da na'ura mai sarrafawa, maye gurbin mai sarrafawa da motar don aiki akai-akai.

labarai


Lokacin aikawa: Oktoba-11-2022